NEO VENO » BẢO TÀNG » VENOGAME » GENRE FANCLUBS » SUPER ROBOT WARS FANS CLUB » La` fan cua Tran chien Robo thi` vo dday .

Trả lời
  #11 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 04:42 AM
Masaki Adou
Guest

Total 'Thanks' Received by This User = 0 For This Post / 0 Tổng số
Mặc định La` fan cua Tran chien Robo thi` vo dday .

May bac muon biet ve chieu Map cua GP02A ha~ ?? Tui thuc ra cu~ng chi xem bang huong dan ma` thui ( xin thu thiet cu`ng ba` con ) Nhung tui da lay duoc no ru`i . Luc lay no , phai bo~ Char va` Sazabi . Luc Gp02A theo minh thi` no nang cap Max luon .

Muon lay Gp02A thi` la`m nhu sau :

Choi Real Robo
Chon duong khong gian ddi ( vong 20-&gt 24..??? wen ru`i )
Tren khong gian du`ng Daba Mylord noi chuyen voi con nho~ dep dep cu`ng Series voi no .( Daba la` thang lai con Robo ma`u trang co tuyet chieu quang hai cai banh xe ddo )
Sau do vo`ng 29 du`ng Daba noi chuyen tiep voi con nho~ ddo . ( Vong 29 nay chi ton tai kho choi Real Robo . Hon nua vo`ng nay du`ng Amuro ddi den can nha` thu ba tren goc trai phia tren se thu phuc duoc Quess . Bi mat )
Sau do khoang vo`ng bon may se~ gap lai con nho~ na`y . Thu phuc no , sau ddo thu phuc luon thang toc ma`u tim ( cu`ng Series voi Daba : L-gaim )
Voi thang toc tim nay , no se mo ra mot ma`m bi mat cho phep thu phuc Puru va` Puru Two = Judo Ashita lai con ZZGundam
Voi Puru va` Puru Two , Se mo ra mot ma`n khac , cho Judo noi chuyen voi Haman Khan . Sau ddo GP02A moi co Chieu Atomic Map .

Co`n van de lay Gp02A ra sao thi` tui wen ru`i . Chi~ nho sau vo`ng Camily ( lai Robo Z Gunadm) gap Four thi` se co 1 tu`y chon . Neu chon dung thi` Char se~ bo~ ddi va` sau na`y Gato cu`ng voi 1 con robo xin khac se theo ta . Con nho~ na`y tui wen ten ru`i . Nhung no la` ban gai cua Seabook Arnor ( lai F91 )

Chi~ vay thui . Bao dan cho con tuong lai GP02A choi chieu Atomic Map voi Miracle thi Choi 1 chieu hon 40000 la` cai chac .

Edited by - Masaki Andou on 11/17/2001 2:06:09 PM
  #12 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 04:52 AM
Masaki Adou
Guest

Tru`i a. , Tui khong the`m xa`i tieng Viet tren Forums nua . Rac roi wa . Thoi tui viet lai ne` , may bac co gang xem nha .

Thay bac Yui lam mot bai hay wa . Tui cung xin gioi thieu mot bai ve Masaki va Cybuster .

Masaki la nguoi Nhat , 18 tuoi . Khong biet vi li do gi ma Masaki luu lac den vuong quoc LanGran . Duoc vua LanGran moi vao doi ngu , va truoc do Masaki cung duoc tiep don rat nong hau tai day . Zeeroot , nguoi thay cua Masaki , xem Masaki nhu con va tang Masaki ten Randoll Zen ...( gi gi do tu quen rui .)
Tuy nhien Zeeroot bi Shuu giet chet va Shuu cung toi com theo . Masaki da xu dep Shuu mac du Shuu thuoc dong doi hoang gia . Masaki coi Presia , con Zeeroot , nhu la em cua minh .
Masaki gioi cac mon the thao va la nguoi rat co chi khi . Anh ta thich Wendy nhung su viec rac roi hon khi Ryune nhay vao cuoc . Becky luon nhac Masaki rang tuc da the ton tai o LanGran nhung Masaki rat lung tung ve viec nay.
Masaki co hai con meo , Kio Mio , luon noi chuyen va lam Masaki vui khi anh buon . Kio va Mio dong thoi cung tham gia lai Cybuster .
Luc dau Masaki lai Jaom ( doc la do om ) nhung sau nay lai Cybuster ( ngon lanh ) .

Cybuster la Robo thuoc ho Mashou Kishins ( chi co 4 con dat nuoc lua gio con lai la Mashou Ki ) nhan to gio sau thanh nhan to khong . Con tui thi coi nhu nhan to anh sang vi Cybuster &lt &gt Granzeon nhan to bong toi .
Co kha nang bien hinh thanh phuong hoang de tang Agi va Mov+2 . Chi so Agi cua Cybuster la nhat xu . Cao lam a .

Cybuster trang bi kiem , ten lua , 2 module giong funnel do Mio va` Kio lai , Phuong hoang Lua , Nova moon , ( neu choi trong LOE tren SNES thi` con co chieu cuoi khac nua &gt Nova moon luon ).

Masaki la` mot pilot kha xin , chi so cung duoc nhung khong co Magic voi Skill nao hay hit . Nhung Cybuster la` thien ha vo song ( theo tui la` vay ) Neu ai choi Robo4 tren SNES chinh cho tuong minh lai Cybuster thi chieu Cyflash giet hon 6 con Hp&lt =15000 1 lan ddo . Ha ha . (Theo Senlong thi` day la chien thuat danh len )

Yui oi tui muon biet them ve Dou Maxwell va con Death Gundam . Li do la tui thich Gundam nhung lai thich danh can chien nen Death Gundan lam tui rat thich .

Co ai biet gi ve may con Robo hay hay thi post len cho tui xem voi nha .

Chao

Masaki
  #13 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 05:14 AM
Masaki Adou
Guest

Ra~nh ha~ ?? Luc na`o cu~ng co the tiep may ong . Nhung chi~ so re`ng gap tui thi` may ong that vong thui . Thu thiet la` tui chi~ moi choi PS trong vo`ng 2 thang gan day ma` thui . Co`n Gouki gap tui ma` noi chuyen Robo EX hay Robo 4 thi` duoc chu noi chuyen Alpha hay Alpha Gaiden thi` tui Khong noi dau . Tuy la` tui biet ddo , nhung ma` tui biet la` do xem Faq cu~a nguo`i ta thui . Chi co games tren SNES thi` tui ngon la`nh .
Thong cam nha tui moi choi PS ma` sao bang may You duoc . ha` ha` .
Co`n Fighter thi` tui bo~ lau ru`i . Sen long tui choi co`n khong xong thi` Gouki ai choi cho lai . Thong cam nha . Co gi` vo day ba`n voi tui . Cho tui chut thoi gian cu~ng co^ ta`i nghe cai da~ .

Masaki
  #14 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 03:10 PM
n/a
Guest

ok.duù sao tui cung coi masaki la` mot tha`nh vien cua Taki Group,noi chung nhung cai gi` bac biet thi` co le Gouki cung biet,chang qua la` thay you bi the`ng BK an hiep du wa nen muon giup bac thoi,co`n cac bat mat cua Rob Alpha va` robo Final noi chung chung toi dda co tren tay ru`i.Cai Taki Group can bi gio chinh la` tat ca cac bi mat cua Symphony of the night,nhung kong co ai noi cho chung tui bit het va` chu ng tui ti`n mo`n com
mat van chua toi ddau

#15 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 05:00 PM
Heero Yuy
Guest

theo tui nếuu bác chơi qua SRW ALpha và Gaiden thì bác sẽ thấy Masaki không mạnh bằng các robo khác.Vì Masaki có chỉ số tránh đạn Evade không cao như SRW4 , còn con Cybuster của anh ta ngay từ lúc đầu tiên xuất hiện chỉ cần dính 2 phát của mấy thằng lính là bùm luôn (nói chung chỉ số của Masaki kô phải thuộc vào hàng...trùm lắm trong SRW ALpha nên phải trang bị mua sắm đầy đủ cho Cybuster thì mới hy vọng đi càn được .Và mấy con robo thuộc nhóm element cũng bình thường lắm , nhất là con Earth nếu kô mua sắm thì bắn khó trúng lắm.À còn Shuu nữa chứ, tay này thì khỏi nói rồi vì mặc dù robo của anh ta thuộc hàng xịn nhưng chỉ số của anh ta cũng thuộc loại thừơng thôi.Bác có công nhận khi chơi SRW4 màn cuối đánh Shuu LV100 thì sẽ thấy chỉ số của Shuu kô cao bằng các pilot LV 100 khác của phe ta không ??? so với Amuro hay Char , Kami thì càng thua thê thảm.Nói chung Shuu trong SRW4 nếu anh ta kô đạt LV100 và con robo của anh ta chua nâng cấp lên NEO 60.000 HP thì anh ta kô thể so với Masaki được , rấtt khó mang Shuu di càn vì sẽ bị bắn trúng ngay (Shuu chỉ có chỉ số Range là cao nhất , còn Evade thì rất thường).Theo tui pilot mạnh phe ta phải kể đến Amuro (Nu Gundam), Judo(ZZ Gundam),Kami(Z GUndam),Char(ko nhớ tên),Seabook(F-91),Uso Ewin (V Gundam),Heero Yuy (Gundam Wing).Ðây là những pilot điển hình tui thích vì có khả năng đánh solo...\"một mình chống mafia\" được .
À con deadth gundam của Duo cung là 1 trong trong 5 con Gundam do 5 nhà khoa học chế tạo ra.5 con này gọi là nhóm nổi loạn được gửi xuống trái đất để thực hiện nhiệm vụ thôi.

À còn cái robo của bác Rukuwa thì tui có chụp cái hình rồi, định post lên dây nhờ các bác biết Jap dịch ra dùm nhung rất tiếc hệ thống upload củaa Veno kô làm việc nên đành chịu.Cái dó hình nhu ở đây gọi là Thế giới siêu hiện đại à ???

Gundam Wing Zero Custom
Codename is Heero Yuy
VENOS CAPTAIN
  #16 (permalink)  
Cũ 18-11-2001, 05:20 PM
n/a
Guest

tui thich con Robo chem kie^m ma`u ddo,no la` dde tu ruot cua tui ddo,Robo Alpha khong co no nen tui khoong choi nua ma` dde cho Gouki choi,Banpresto choi ac we,dam khong hco dde tu tui ra chien truong.

#17 (permalink)  
Cũ 19-11-2001, 02:03 AM
Rukawa
Guest

Cac bac hoc tieng Nhat a, ma sao ten tuoi bon no biet het the, bac Masaki i.

Bye bye!
Rukawa
  #18 (permalink)  
Cũ 19-11-2001, 11:55 AM
Heero Yuy
Guest

đó là con Dumbine của Shou (hoặc là Dumbine đã upgrade) thuộc series Aura Battle Dumbine.Con này thì mạnh hơn hẳn mấy con Gundam nên kô đưa vào robo Alpha là đúng rồi .Theo tui đây là dòng robo mạnh nhất trong các series SRW , nhất là con trùm khi biết hình thành robo Dumbine lớn thì bất khả chiến bại nếu đánh nhau tay đôi với nó không dùng bất cứ item hay SP nào

Gundam Wing Zero Custom
Codename is Heero Yuy
VENOS CAPTAIN
  #19 (permalink)  
Cũ 20-11-2001, 04:53 AM
Rinoa
Guest

Masaki dao nay tung hoanh du qua ha
co ngon ban ve robo god of element choi

1/masaki
thang nhoc 18 tuoi,chi co con robo la xai duoc,nuoi 2 con meo kuro va shiro la chuyen gia nhieu chuyen.OK !

2/ryune zoldark
co nang nay kha xinh dep day,nhung tiec la van cin thua rinoa tui,chi toi cai hoi kho ,lai di thich masaki,dung la \"su bong bot cua tuoi tre\".nang co nuoi 1 con cho ten la \"wen rui\"

3/hwan-yang-long
anh nay cung kha dep trai,nhung hoi nhat,chi biet bam theo ryune thoi,cuoi cung de masaki fong tay tren,gap tui la ryune \"xong\" rui ! BE HE HE HE HE !
long co nuoi 1 con bao(cung wen ten roi) la chuyen gi an hiep 2 con meo cua masaki,goi la tra thu cho chu vay ma

4/mio
co nhoc nay con nho thoi ma da nhieu chuyen gom,chuyen xen vao \"ke tu dung\" masaki,\"cong fu\" nhieu chuyen cua co nang duoc ren luyen = cach nuoi 1 bay vit(ching xac la 3 con),tui nay la nguoi dua ra nhung van de theo kieu \"vit\",va giai quyet cung theo kieu \"vit\"

5/tooties
\"chi hai\" nay cung binh thuong thoi,duoc cai la rat chung thuy voi ricardo,nen bay gio van con \"o giA\",NANG co nuoi 2 con soi, la trong tai trong cuoc chien cu (3 CON VIT + 2CON MEO) VS ( 1 con bao)

6/ricardo
anh nay cung cung \"motuyp\" nhu long,nhat wa !chi biet di theo tooties,roi cuoi cung hi sinh vi nang.chang chrt co le vi ko co may con \"magic pets \" di theo

7/cuoi cung la SHUU SHIRAKAWA
huynh nay rat tuyet,la \"bo nhi\"cua rinoa day ! suyt,dung cho SQUALL biet nha !!!!
rinoa thich SHUU o may diem
ngao nghe
cuoi khinh doi
de cao su tu do cua minh
tom lai,goi gon trong 2 cau tho
han doi khong doi thu
sinh ra de lam trum
vay ma \"khua lao\" masaki che la
han doi nhieu doi thu
sinh ra de lam gi
hoi coi chiu noi ko
SHUU cung co nuoi 1 con chim,con nay cung co \"nhieu tro\" lam

a !may cin magic pets do \"hoi dau giao chu \" IBUN che ra cho cac pilot cua god of element day,ko biet de lam chi nua,ai biet chi gium

ky sau,moi cac ban don xem tuong thuat truc tiep cuoc chien giau cac magic pets voi 2 fe
1 ben la :3 com meo + 2 con vit + 1 con cho(du cho 1 ban nhau)
VS
1 ben la :bao den vo dich

thanh fan trong tai(doi khi cung an ke nua do)
2 con soi cua tooties
con chim cua SHUU
bao dam ko vui ko an tien
xam vo !xem vo !

#20 (permalink)  
Cũ 20-11-2001, 05:15 AM
Masaki Adou
Guest

Kha` kha` , sinh sau de~ muon xem huong dan cua nguoi ta sau do bien tha`nh kien thuc cua min`h thi` tui la` thien ha vo dich . Khong ai co kha~ nang hon tui ve mat na`y . Cho nen ai muon tui ba`n ve tro` gi` cu~ng duoc hit . LOE la` cai gi` ?? Ta pha ra`o ra`o ru`i bay gio` Rinoa moi ho~i voi mi li. ba`n tan . Thich thi` ho~i may nguoi kia kia` . Tui ma` noi ra het thi` co`n gi` cho ai noi .

Robo Alpha va` Alpha Gaiden tui da~ choi xong ru`i . Tui co`n choi SD Gundam F nua . Chi~ co tro` na`y la` tui chap nhan cho quan cua mi`nh toi , co`n xua nay tui khong bao gio 1 mi`nh chong Mafia nhu bac Yui van noi dau . Cho nen tui choi khong bao gio chet con na`o va` khong con Robo na`o co kha~ nang chong lai doi quan Robo tinh nhue va` doa`n ket cua tui .
Tui thich choi 1 series 1 lan cho nen neu ddanh la` toan Super Robo khong co`n khong la` toa`n Gundam khong thoi . Cai do goi la` suc manh tong hop . ( Tru` khi phai du`ng ai do thu phuc )

Con Dumbine do Shou Zama lai thi` thien ha vo dich trong Robo4 . Khi da~ ng cap len max va` khi co Miracle thi` ..... Con Dau do ( Red ) la tru`m . Nho~ con ma` chem manh ac .

Cac bac trong taki Group muon huan luyen tui de thang BK thi` xin cam on . Tui day du suc thang no ve khoi tro` , khong can phai thach ddau voi nhau = SF la`m gi` cho met . Du`ng cai yeu cua mi`nh ma` danh nhau voi nguoi ta thi` chi~ co chet . Cong nhan khong BK ????

Tai but : Rinoa ma` muon ba`n ve LoE thi` nen viet chi tiet mot chut , viet nhu the ai viet cha~ duoc . Xem tui cho mot ba`i ve Ryune voi Shuu trong mot nga`y gan dday ne` .

Masaki
Trả lời

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị